![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgoesYNB3jzYzhcZqQJKySsVD7IqIMM_CxA5G1NCvKfesfOSP8_P83v25zqVU-yXd1Kx1iV_zu5XKRlUuw-Y24SFaVGqGXbxd87tdMb3qSiHe8cZyqC9Z5J_EYOLDLxCxsFXNWbFkjuDAI/s1600/1.png)
ในวันเสาร์ที่ 27 ธันวาคม 2014 ที่มีการจัดงานอีเวนท์ ทอล์คโชว์ ภาค 2 และฉายเซเลอร์มูน คริสตัล ภาคแบล็กมูนล่วงหน้า ณ อิออนมอลล์ มากุฮาริ ชินโทะชิน จะมีสินค้าจากเซเลอร์มูน คริสตัลออกวางจำหน่ายภายในงานมากมาย ซึ่งในส่วนของสินค้าที่จะออกวางจำหน่ายภายในงานนี้ จะนำเสนอเฉพาะสินค้าใหม่เท่านั้น ส่วนสินค้าอื่นๆที่เคยออกวางจำหน่ายที่อื่นก่อนหน้านี้ สามารถดูได้จากลิงค์นี้ イオンシネマ幕張 ได้เลยเลยจ้า
สินค้าใหม่ แก้วน้ำเซเลอร์มูน คริสตัล มีทั้งหมด 2 แบบคือดีไซน์ A จะเป็นภาพ Key Visual ของเซเลอร์มูน คริสตัล (ภาคดาร์กคิงด้อม / ภาคแบล็กมูน) ส่วนแบบดีไซน์ B จะเป็นลายอัศวินเซเลอร์ทั้ง 5 ซึ่งสินค้าแก้วน้ำทั้ง 2 แบบนี้จะเป็นสินค้า Limited เฉพาะโรงภาพยนตร์อิออนซีนิม่า มากุฮาริ ชินโทะชินเท่านั้น โดยจะเริ่มออกวางจำหน่ายตั้งแต่วันที่ 13 ธันวาคม 2014 เป็นต้นไป ในราคาใบละ 1,500 เยน (รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーンCrystal オリジナルタンブラー