![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่! "ฝาปิดซิลิโคน" สำหรับป้องกันฝุ่นและขยะไม่ให้ลงไปในแก้ว ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าจะเป็นฝาปิดแก้วที่ผลิตจากวัสดุซิลิโคน ตัวฝามีด้ามจับเป็นรูปทรงพระจันทร์เสี้ยว ผลิตออกมาทั้งหมด 2 แบบ คือ สีฟ้า (ลายโบว์) และ สีชมพู (ลายเซเลอร์มูน)
ฝาปิดซิลิโคน จะออกวางจำหน่ายตามร้านขายสินค้าเบ็ดเตล็ดทั่วประเทศญี่ปุ่นเดือนกรกฎาคม 2019 โดยจะขายในราคาชิ้นละ 950 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก シリコーンカバー