ถือเป็นข่าวดีสำหรับแฟนๆ เซเลอร์มูน โดยเฉพาะฉบับมังงะ เล่ม 1 ที่ปรากฎอยู่ในเว็บสำนักพิมพ์ EMA ในประเทศเยอรมันนี เพื่อถูกนำชื่อเสนอเข้าชิงในสาขา International Manga ของรางวัล Pochi Award ของปี 2012
![](http://www.kaiser66.com/upload/sailor_Moon.jpg)
รางวัล Pochi Award เพิ่งจัดปีนี้เป็นครั้งแรกของ Connichi แฟนๆสามารถร่วมโหวตได้ที่เว็บนี้ได้เลยนะ
ที่มาของข่าวจาก Sailor Moon German