![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgoesYNB3jzYzhcZqQJKySsVD7IqIMM_CxA5G1NCvKfesfOSP8_P83v25zqVU-yXd1Kx1iV_zu5XKRlUuw-Y24SFaVGqGXbxd87tdMb3qSiHe8cZyqC9Z5J_EYOLDLxCxsFXNWbFkjuDAI/s1600/1.png)
หลังจากที่โปรเจคอิเซตัน X เซเลอร์มูนในปี 2014 ประสบความสำเร็จอย่างล้นหลาม ล่าสุดก็มีโปรเจคสินค้าเซเลอร์มูนชิ้นใหม่ที่จะออกวางจำหน่ายในห้างอิเซตันปี 2015 นั่นคือสินค้านาฬิกาข้อมือเซเลอร์มูน X Baby-G นั่นเอง
ลักษณะของนาฬิกาข้อมือจะเป็นสีขาว อักษรที่พิมพ์ลงบนนาฬิกาจะเป็นสีชมพูส่องแสง แสงไฟในนาฬิกาจะมีลายพิเศษเป็นเงาเซเลอร์มูนกำลังทำท่าแปลงร่างอยู่ นอกจากนี้เคสที่จัดเก็บนาฬิกาจะเป็นตลับทรงคริสตัลสตาร์สีชมพูโปร่งใส
นาฬิกาข้อมือเซเลอร์มูน X Baby-G จะเริ่มเปิดให้จองผ่านเว็บ Isetan ในวันที่ 5 มีนาคม 2015 และจะออกวางจำหน่ายจริงที่ห้างอิเซตันชินจูกุในวันที่ 25 - 31 มีนาคม 2015 โดยจะขายในราคาเรือนละ 16,000 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン×BABY-G