![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้ายอดนิยมสำหรับผู้หญิงรองเท้าเซเลอร์มูน x Baby Foot ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า! สินค้า Baby Foot เป็นสินค้าที่มียอดขายกว่า 10 ล้านชิ้น มันคือถุงลอกผิวเท้าที่ช่วยปกป้องดูแลเท้าในขณะที่คุณอยู่บ้าน และหากใส่คู่กับรองเท้าปกป้องแบบชนิดพิเศษลาย "ผ้าปูที่นอนของอุซางิ" จะยิ่งช่วยปกป้องดูแลเท้าได้ดียิ่งขึ้น
นอกจากนี้ยังมีรองเท้าปกป้องลายพิเศษ "ลายไอคอน" สำหรับสมาชิกเซเลอร์มูน FC "Pretty Guardians" ออกวางจำหน่ายในเวลาเดียวกันอีกด้วย
เซ็ตรองเท้าเซเลอร์มูน x Baby Foot จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Premium Bandai และ Pretty Guardians วันที่ 1 ธันวาคม 2017 และสินค้าจะจัดส่งจริงเดือนมีนาคม 2018 โดยจะขายในราคาเซ็ตละ 4,600 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン× Baby Foot フットカバー付セット