![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
เคสฝาพับดีไซน์สุดน่ารักจากเซเลอร์มูนได้เผยโฉมออกมาแล้วจ้า!! ลักษณะของสินค้าจะเป็นเคสฝาพับลายลูน่าสำหรับใส่สมาร์ทโฟนทั่วไปที่มีขนาด 5 นิ้ว และ iPhone X มีช่องสำหรับใส่บัตร 5 ช่อง ด้านใน 4 ช่อง ด้านหลัง 1 ช่อง ตัวเคสจะเป็นสีชมพูและสีน้ำเงิน มีปั๊มฟอลยด์สีทองรูปพระจันทร์อยู่ด้านหน้า และ ตัวอักษร Sailor Moon อยู่ด้านหลัง
เคสฝาพับเซเลอร์มูน และ เคสฝาพับเซเลอร์มูน สำหรับ iPhone X จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Gourmandise วันที่ 15 พฤศจิกายน 2017 และสินค้าจะออกวางจำหน่ายตามร้านขายอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ทั่วประเทศญี่ปุ่นกลางเดือนธันวาคม 2017 โดยจะขายในราคาชิ้นละ 3,780 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 汎用手帳型スマートフォンカバー(M) / iPhoneX対応フリップカバー