![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าเซเลอร์มูนชุดใหม่ "เซเลอร์มูน Twinkle Statue 2" จากค่ายกาชาปอง® ได้เผยโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าจะเป็นฟิกเกอร์แบบ SD ที่มีขนาดความสูง 6.5 เซนติเมตร ผลิตออกมาทั้งหมด 3 แบบ ได้แก่
- เจ้าหญิงเซเรนิตี้
- เซเลอร์จูปิเตอร์
- เซเลอร์วีนัส
เซเลอร์มูน Twinkle Statue 2 จะเริ่มออกวางจำหน่ายผ่านตู้กาชาปองทั่วประเทศญี่ปุ่นเดือนกันยายน 2019 โดยจะขายในราคาใบละ 500 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン Twinkle Statue 2