![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่! "ผ้าขนหนูพันคอ เซเลอร์มูน" ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าจะเป็นผ้าขนหนูขนาดยาวที่มีดีไซน์เป็นรูปโบว์ พร้อมกับมีคำพูดประจำตัวของ 5 อัศวินเซเลอร์ สามารถใช้เช็ดหน้าเช็ดตัวในชีวิตประจำวันได้ หรือ หากไปงานอีเว้นท์หรือคอนเสิร์ตต่างๆก็สามารถพันไว้กับไหล่ได้
ผ้าขนหนูพันคอ เซเลอร์มูน จะออกวางจำหน่ายผ่านร้าน Sailor Moon Store, ร้านอาหารเซเลอร์มูน -SHINING MOON TOKYO- และหน้าโรงละครเวทีเซเลอร์มูน เวอร์ชั่น โนกิซากะ46 ตั้งแต่วันที่ 10 ตุลาคม 2019 โดยจะขายในราคาผืนละ 1,800 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก マフラータオル