![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEipnZ156gDtdDray6xXE4bzJbVgs4sfxEHi5IBzKPX6OUWjsBME4DClqAyAnkwEdL-0A51M7r0MldHtw22ahyphenhyphenv-AlSf4N0-AQ4f50SYTwW-ELiaVtqsJ9dvgFh0KO1l1JCGsNjR32y_QdE/s1600/4.png)
เมื่อวันศุกร์ที่ 23 สิงหาคมที่ผ่านมา นักแสดงอัศวินเซเลอร์ทั้ง 5 คน (ซาโตมิ โอคุโบะ - มิยาบิ มัตสึระ - คาโนน นานะคิ - ยู ทากะฮาชิ และชิโอริ ซากะตะ) จากผลงานละครเวทีเซเลอร์มูน -La Reconquista- ของอาจารย์นาโอโกะ ทาเคอุจิได้มาจัดการแสดงสดในงาน Animelo Summer Live 2013 ณ ไซตามะ ซูเปอร์ อารีน่า ภายในงานนักแสดงละครเวทีนอกจากได้พูดคุยในเรื่องต่้างๆเกี่ยวกับเซเลอร์มูนแล้ว ยังมีการร้องเพลง 2 เพลงที่จะถูกนำมาใช้ร้องในละครเวที เซเลอร์มูน -La Reconquista- โดยเพลงแรกที่ร้องมีชื่อว่า "そろい踏み!白月五人女" (Soroibumi! Shiratsuki Gonin Onna) ซึ่งแปลว่า เรียงแถว!! 5 สาวน้อยแห่งดวงจันทร์สีขาว กับเพลงที่ 2 ชื่อว่า We are the Pretty Guardian ในการจัดงานครั้งนี้ยังได้ถ่ายทอดสดผ่านเว็บ Nico Nico Douga อีกด้วย สำหรับคนที่ไม่ได้ชมการถ่ายทอดสดงานในวันนั้น แอดมินก็ได้ตัดวีดีโอเฉพาะช่วงที่มีนักแสดงละครเวทีเซเลอร์มูนด้วย หวังว่าจะถูกอกถูกใจแฟนเซล่ามิวในประเทศไทยนะ อิอิ
ที่มาจาก コミックナタリー และ 【Animelo Summer Live 2013】FLAG NINE報道局 1st day
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgTq5Qfjusy3b7o1JLREKHrCLjWtwURvLeM2jRzEfHGgmQ8RynkkK-e-1od1R7w93nkV2VlOqaP0BDiNtNf0ZFcFmVQEPn2ildv8npCY9xFG6D2ouc0k9KsVobg03_Ha0thiDqfjVnaA5WENuTUgt-G9PIyJWxoQdkQ3_ckLpEB1R4Q1u5w61mZnBP6ZCk/s640/comment.png)