![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าเฉลิมฉลองการออกอากาศเซเลอร์มูน คริสตัลทางโทรทัศน์ ฟิกเกอร์ Figuarts Zero เซเลอร์มูน -Crystal Ver.- ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า
สินค้าฟิกเกอร์เซเลอร์มูนตัวนี้ เคยได้จัดแสดงโชว์ที่งาน Anime Japan 2015 เมื่อวันที่ 21-22 มีนาคมที่ผ่านมาในรูปแบบ Prototype ลักษณะของฟิกเกอร์ตัวนี้ ชุดอัศวินเซเลอร์จะลงสีแบบเคลือบเงาไข่มุก ชิ้นส่วนของผมและฐานจะใช้ชิ้นส่วนใสๆ สเกลของฟิกเกอร์คือ 1/10 ความสูงโดยประมาณ 15 เซนติเมตร
ฟิกเกอร์ Figuarts Zero เซเลอร์มูน -Crystal Ver.- จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าในวันที่ 1 พฤษภาคม 2015 และจะออกวางจำหน่ายตามร้านขายของสะสม และร้านขายของเล่นทั่วประเทศญี่ปุ่นเดือนกันยายน 2015 โดยจะขายในราคาตัวละ 5,400 เยน (รวมภาษี)
ที่มาจาก フィギュアーツZERO セーラームーン -美少女戦士セーラームーンCrystal-