![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
Carddass เซเลอร์มูนที่เคยออกวางจำหน่ายในยุค 1990 ในที่สุดก็ถูกนำกลับมาวางจำหน่ายอีกครั้ง การ์ดเซเลอร์มูนที่จะนำกลับมาขายในชุดที่ 2 นี้ มีทั้งหมด 32 ชนิด ภาพที่เอามาลงการ์ดเป็นภาพวาดและภาพตัวละครที่คุ้นเคยกันเป็นอย่างดีเมื่อสมัยยุค 1990
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgn2p_8YGyIF2HaG46ezqlLDzinrDYSzMmBsrRZ3JNdNJQbyPrpJsc5EciDGGTPQJrtSDzaj9A19pIXdklBthsIVre0YW78GviVhvn_G3lXsH2qM2inAmJlrPlgiv2XsZvglriFnuJx1bDO/s1600/8ie71jv6.png)
เซเลอร์มูน Carddass Revival Collection 2 จะออกวางจำหน่ายผ่านตู้ Carddass ร้านขายของเล่น และร้านสะดวกซื้อทั่วประเทศญี่ปุ่นวันที่ 30 มกราคม 2016 โดยแบบวางจำหน่ายผ่านตู้ (ได้ 2 ใบ) จะขายในราคาชุดละ 100 เยน (รวมภาษี) และวางจำหน่ายแบบแพ็ค 4 ใบ จะขายในราคาแพ็คละ 200 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก カードダス 美少女戦士セーラームーン カードダス復刻デザインコレクション2