![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
ลักษณะของสินค้า PROPLICA -Rainbow Moon Chalice- จะมีสัดส่วนขนาด 1/1 จากความสูงของเซเลอร์มูน การลงสีของจอกจะใช้ทั้งหมด 2 สี คือสีเคลือบเงาทอง และเคลือบเงาแดง
ลูกเล่นในเรื่องของเสียงจะมีทั้งเสียง SE และ BGM รวมไปถึงเสียงพูดที่มีการบันทึกใหม่โดยนักพากย์เซเลอร์มูน "คุณโคโตโนะ มิตสึอิชิ" จากฉากแปลงร่างรวมทั้งหมด 4 เสียง นอกจากนี้ยังมีเสียงเพลงพิเศษ "Moonlight Densetsu" เวอร์ชั่นกล่องดนตรีจากเซเลอร์มูน ตอนที่ 36 รวมอยู่ด้วยเช่นกัน
ส่วนเรื่องของแสงในจอกศักดิ์สิทธิ์ สามารถปล่อยแสงไฟ LED ออกมาได้หลากหลายสีตามแสงของผลึกเงินมายา และหากปิดฝาของจอก แสงลูกเล่นที่อยู่ด้านในของจอกก็จะพวยพุ่งขึ้นมาจากฝาด้านบนของจอกบริเวณพระจันทร์
สินค้า PROPLICA -Rainbow Moon Chalice- จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าวันที่ 8 ตุลาคม 2015 และจะออกวางจำหน่ายตามร้านขายของเล่น และขายของสะสมทั่วประเทศญี่ปุ่นวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2016 โดยจะขายในราคาชิ้นละ 10,000 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก PROPLICA レインボームーンカリス