![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
ไพ่ลายเซเลอร์มูน ยุค 90 ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า! ลายของไพ่จะใช้อาร์ตที่แตกต่างกันทั้งหมด 54 ใบ ได้แก่ ลาย 10 อัศวินเซเลอร์ ลายเซเรนิตี้กับเอนดิเมียน ลายตัวละครศัตรูที่เราคุ้นเคยอย่าง 4 จตุรเทพแห่งดาร์กคิงด้อม รวมทั้งลายตัวละครที่ไม่เคยถูกนำมาใช้ทำเป็นสินค้า เช่น นารุจัง กุริโอะ และพี่โมโตกิ เป็นต้น
ไพ่เซเลอร์มูน จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Ensky Shop วันที่ 22 เมษายน 2016 และสินค้าจะออกวางจำหน่ายตามร้านขายของสะสมทั่วประเทศญี่ปุ่นกลางเดือนมิถุนายน 2016 โดยจะขายในราคาชุดละ 800 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン トランプ