![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าเครื่องเขียนเซเลอร์มูนชุดใหม่ "เทปกาวและตลับตัดเทปกาว" จากค่าย Sun-Star Stationery ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าในชุดนี้จะประกอบไปด้วยเทปกาวขนาด 1.5 x 1 เซนติเมตร จำนวน 10 ม้วนและตลับตัดเทปกาวที่ผลิตจากวัสดุ ABS และ อะคริลิค จำนวน 2 ชิ้น
ลายของเทปกาว
- ลาย SD 1
- ลาย SD 2
- ลายหนังสือการ์ตูน
- ลายสีน้ำ (5 อัศวินเซเลอร์ และมูนน้อย)
- ลายสีน้ำ (อัศวินเซเลอร์ระบบสุริยะรอบนอก)
- ลายโบว์
- ลายสัญลักษณ์ดวงดาว
- ลายลูน่า
- ลายเซเรนิตี้
- ลายไอค่อน
- ตลับคริสตัลสตาร์ ขนาดความกว้าง 6.5 x ความสูง 6.5 x ความลึก 3.5 เซนติเมตร
- ตลับคอสมิคฮาร์ท ขนาดความกว้าง 7 x ความสูง 8 x ความลึก 3.2 เซนติเมตร
ชุดเทปกาวและตลับตัดเทปกาว เซเลอร์มูน จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Premium Bandai วันที่ 7 ธันวาคม 2016 และสินค้าจะจัดส่งจริงเดือนมีนาคม 2017 โดยจะขายในราคาชุดละ 6,400 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン マスキングテープ &マスキングテープカッターセット