![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
กระเป๋าทรงแบน ดีไซน์สุดน่ารักจากเซเลอร์มูนได้เผยโฉมออกมาแล้วจ้า!! ลักษณะของสินค้าจะเป็นกระเป๋าทรงแบนดีไซน์ลายไอเท็ม สำหรับใส่สมาร์ทโฟน เครื่องสำอาง และของชิ้นเล็กอื่นๆ ด้านหลังของกระเป๋าจะเป็นแผ่นใสที่สามารถใช้สมาร์ทโฟนโดยที่ไม่ต้องเอาออกจากกระเป๋าได้
กระเป๋าทรงแบน เซเลอร์มูน จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Gourmandise วันที่ 9 มีนาคม 2017 และสินค้าจะออกวางจำหน่ายตามร้านขายของชำทั่วประเทศญี่ปุ่นปลายเดือนพฤษภาคม 2017 โดยจะขายในราคาใบละ 2,680 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン フラットポーチ