![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
"Oh!-egg บอลแช่น้ำร้อนเซเลอร์มูน" ชุดที่ 2 ได้เผยโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าจะเป็นลูกบอลทรงกลมที่มีส่วนผสมของไฮยาลูรอนและกลิ่นดอกมะลิ เมื่อแช่น้ำร้อนในอ่างอาบน้ำแล้วจะเกิดฟองโฟมแล้วทำให้น้ำร้อนกลายเป็นสีเขียวมรกต จากนั้นไอเท็มที่อยู่ในลูกบอลก็จะปรากฎมา ซึ่งไอเท็มที่อยู่ในลูกบอลแช่น้ำร้อนนี้จะมีทั้งหมด 6 ชิ้น ได้แก่ ตลับคอสมิคฮาร์ท ตลับปริซึมฮาร์ท คทาสไปรัลฮาร์ทมูน และลิปร็อดแปลงร่างของยูเรนัส เนปจูน พลูโต
Oh!-egg บอลแช่น้ำร้อนเซเลอร์มูน ~Planet Dream ver.~ จะออกวางจำหน่ายตามร้านค้าทั่วประเทศญี่ปุ่นเดือนตุลาคม 2017 โดยจะขายในราคาลูกละ 500 เยน (ไม่รวมภาษี) หรือสั่งจองกับเว็บ Premium Bandai 6 ลูก วันที่ 20 มิถุนายน 2017 และสินค้าจะจัดส่งเดือนตุลาคม 2017 โดยจะขายในราคาเซ็ตละ 3,000 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก Oh!-egg 美少女戦士セーラームーン バスボール ~プラネットドリームver.~