![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่ "จานเซเลอร์มูน" จากบริษัทเครื่องปั้นดินเผาอันดับ 1 ในญี่ปุ่น "โนริทาเกะ" ได้เผยโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าจะเป็นจานขนาด 23 เซนติเมตร ขอบจานจะเป็นรอยข่วนสีทอง บริเวณตรงกลางของจานจะใช้รูปภาพต้นฉบับของอ.นาโอโกะ ทาเคอุจิ ซึ่งจะออกวางจำหน่ายเฉพาะสมาชิกเซเลอร์มูน FC เท่านั้น!
จานเซเลอร์มูน จากโนริทาเกะ จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บไซต์ Pretty Guardians วันที่ 2 กรกฎาคม 2018 และสินค้าจะจัดส่งจริงปลายเดือนพฤศจิกายน 2018 โดยจะขายในราคาใบละ 9,200 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก ノリタケコラボプレート