![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้า "เสื้อ T-shirt ลายชุดเซเลอร์" แบบใหม่ล่าสุดได้เผยโฉมออกมาแล้วจ้า! เสื้อ T-shirt ชุดนี้มีทั้งหมด 3 ขนาด คือ เลดี้ส์ M, เลดี้ส์ L และ Unisex ออกแบบลายเสื้อมาทั้งหมด 5 ลาย ได้แก่ เซเลอร์มูน (ตลับคอสมิคฮาร์ท), อีเทอร์นัลเซเลอร์มูน, เซเลอร์จิบิจิบิมูน, เจ้าหญิงเซเรนิตี้ และหน้ากากทักซิโด้
นอกจากนี้เสื้อ T-shirt ลายชุดเซเลอร์ ลำดับที่ 1 ที่เคยวางจำหน่ายในโรงละครเวทีโนงิซากะ46 ก็จะเปิดให้จองสินค้าเช่นกัน โดยผลิตออกมาทั้งหมด 5 ลาย คือ เซเลอร์มูน, เซเลอร์เมอร์คิวรี่, เซเลอร์มาร์ส, เซเลอร์จูปิเตอร์ และ เซเลอร์วีนัส
เสื้อ T-shirt ลายชุดเซเลอร์ ทั้ง 10 ชุดนี้ จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Bandai Fashion Net วันที่ 28 มิถุนายน 2018 และสินค้าจะจัดส่งจริงเดือนสิงหาคม 2018 โดยจะขายในราคาตัวละ 3,000 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン なりきりセーラーTシャツシリーズ