![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่จากแบรนด์ NEW ERA "หมวกแคปเซเลอร์ยูเรนัส & เซเลอร์เนปจูน" ได้เผยโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าหมวกแคปจะมีแผ่น Patch ลิปร็อดสีพาสเทลติดอยู่ด้านหน้าของหมวก ด้านหลังจะปักด้วยภาพดาบสเปซและกระจกดีพอควา หมวกสามารถปรับให้เข้ากับขนาดของศีรษะได้
นอกจากนี้สินค้าจากอีเว้นท์เซเลอร์มูน x ISETAN 2018 Let's Have a "Moonlight"& "Starlight" Party! ในธีม "Starlight" จะออกวางจำหน่ายในเว็บ Premium Bandai ใครที่สนใจสามารถเข้าไปดูได้♪
หมวกแคปเซเลอร์มูน x NEW ERA เซเลอร์ยูเรนัส & เซเลอร์เนปจูน จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Bandai Fashion Net วันที่ 19 กรกฎาคม 2018 และสินค้าจะออกวางจำหน่ายจริงที่ร้าน NEW ERA และ Sailor Moon Store เดือนพฤศจิกายน 2018 โดยจะขายในราคาใบละ 7,000 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン×NEW ERA セーラーウラヌスキャップ / セーラーネプチューンキャップ