![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่! "ซีรี่ส์กระเป๋าเอนกประสงค์" ดีไซน์เซเลอร์มูน ได้เผยโฉมออกมาแล้วจ้า! กระเป๋าเอนกประสงค์ชุดนี้ใช้งานง่ายและสะดวกในทุกฤดูกาล สามารถใส่เอกสารขนาด A4 หรือ คอมพิวเตอร์โน้ตบุคได้ ผลิตออกมาทั้งหมด 2 สี คือ สีดำ และ สีชานม
กระเป๋าเอนกประสงค์ เซเลอร์มูน ด้านนอกผลิตจากวัสดุหนังเทียม ด้านในผลิตจากผ้าใยโพลีเอสเตอร์ที่พิมพ์ลาย 5 อัศวินเซเลอร์แบบ SD และ สัญลักษณ์ดวงดาว กระเป๋ามีขนาดกว้าง 40 x สูง 31 x หนา 4.5 เซนติเมตร สายถือยาว 45 เซนติเมตร
ซีรี่ส์กระเป๋าเอนกประสงค์ เซเลอร์มูน จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Premium Bandai วันที่ 22 พฤศจิกายน 2018 และสินค้าจะจัดส่งจริงเดือนกุมภาพันธ์ 2019 โดยจะขายในราคาใบละ 11,000 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン マルチバッグシリーズ