![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าเครื่องประดับจากการจับมือกันระหว่าง "เซเลอร์มูน" และ แบรนด์ "MATERIAL CROWN" ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า! โดยเครื่องประดับชุดนี้ได้ผลิตออกมาภายใต้คอนเซปต์ "ดาร์กคิงด้อม" ซึ่งจะมีทั้งสร้อยคอ และ แหวนออกวางจำหน่าย
สร้อยคอ เป็นงานดีไซน์ที่ได้รับแรงบันดาลใจมาจากต่างหูทรงหยดน้ำที่ควีนเบริลสวมใส่อยู่ ส่วนหินสีโดยรอบทั้ง 4 สีก็ได้รับแรงบันดาลใจมาจาก 4 จตุรเทพแห่งดาร์กคิงด้อม
แหวน ผลิตออกมาตามอิมเมจของตัวละคร 4 จตุรเทพแห่งดาร์กคิงด้อม ได้แก่ เจไดท์ เนฟไลท์ ซอยไซต์ และ กุนไซต์ ซึ่งการเจียระไนหินสีของแหวนแต่ละวงจะมีความแตกต่างกันอีกด้วย
เครื่องประดับทั้งสร้อยคอ และ แหวนจะผลิตจากวัตถุดิบคุณภาพ ซึ่งจะมีให้คุณเลือกถึง 3 ชนิด ได้แก่ ทอง10K ทอง18K และ เงิน นอกจากนี้เครื่องประดับทั้งหมดนี้จะมาพร้อมกับกล่องเก็บเครื่องประดับสุดหรูและใบรับประกันจำนวน 1 ชุด
【ราคา (ไม่รวมภาษี)】
สร้อยคอดาร์กคิงด้อม เซเลอร์มูน x MATERIAL CROWN
- เงิน: 17,000 เยน
- ทอง 10K: 35,000 เยน
- ทอง 18K: 60,000 เยน
(เจไดท์ เนฟไลท์ ซอยไซต์ และ กุนไซต์)
- เงิน: 13,000 เยน
- ทอง 10K: 30,000 เยน
- ทอง 18K: 54,000 เยน
<เว็บไซต์ทางการของ MATERIAL CROWN>
http://www.material-crown.jp/mc-sailormoon.html
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン MATERIAL CROWNコラボ