![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgoesYNB3jzYzhcZqQJKySsVD7IqIMM_CxA5G1NCvKfesfOSP8_P83v25zqVU-yXd1Kx1iV_zu5XKRlUuw-Y24SFaVGqGXbxd87tdMb3qSiHe8cZyqC9Z5J_EYOLDLxCxsFXNWbFkjuDAI/s1600/1.png)
สินค้าใหม่! ชุดถ้วยชาและจานรอง จากการจับมือกันระหว่างเซเลอร์มูน X โนริทาเกะ บัดนี้ได้เริ่มเปิดให้จองสินค้ากันแล้วจ้า ด้วยดีไซน์สัญลักษณ์ที่อิมเมจมาจากเรื่องราวชะตาความรักของเซเลอร์มูน และหน้ากากทักซิโด้ โดยถ้วยชามีขนาดกว้าง 20 x ลึก 96 x สูง 55 มิลลิเมตร และจานรองมีขนาดกว้าง 150 x ลึก 150 x สูง 20 มิลลิเมตร
ชุดถ้วยชาและจานรองนี้ จะเริ่มเปิดให้จองผ่านเว็บ Premium Bandai ในวันที่ 20 พฤศจิกายน 2014 และจะจัดส่งสินค้าเดือนเมษายน 2015 ซึ่งจะขายในราคาชุดละ 7,776 เยน (รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン ティーカップ&ソーサーセット