![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่ สายคล้องบัตรพนักงาน เซเลอร์มูน ได้เผยโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าจะเป็นสายคล้องบัตร ผลิตจากวัสดุ PU PVC โพลีเอสเตอร์ โลหะผสมสังกะสี เหล็ก และทองเหลือง มีขนาดกว้าง 10.7 x สูง 8.7 x หนา 0.4 เซนติเมตร มาพร้อมกับสายคล้องคอ และที่เสียบปากกา ผลิตออกมาทั้งหมด 2 แบบ
แบบติดเครื่องประดับเล็กๆ มีทั้งหมด 3 ลาย ได้แก่ ลายเจ้าหญิงเซเรนิตี้ ลายเซเลอร์มูน และลายเซเลอร์ยูเรนัส & เซเลอร์เนปจูน
แบบผ้าปัก มีทั้งหมด 3 ลาย ได้แก่ ลายเจ้าหญิงเซเรนิตี้ ลาย 5 อัศวินเซเลอร์ และลายเซเลอร์มูนน้อย & 4 อัศวินระบบสุริยะรอบนอก
สายคล้องบัตรพนักงาน เซเลอร์มูน จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Premium Bandai วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2018 และสินค้าจะจัดส่งจริงปลายเดือนพฤษภาคม 2018 โดยจะขายในราคาชิ้นละ 3,000 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン 名刺ホルダー