![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่! ผ้าพันคอผ้าไหม เซเลอร์มูนได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าจะเป็นผ้าพันคอขนาด 53 x 53 เซนติเมตร ผลิตจากผ้าไหม 100% มีลวดลายเป็นไอเท็มจากเซเลอร์มูน SuperS ได้แก่ ตลับไครซิสมูน คาเลนโดมูนสโคป ตลับเซเลอร์มูนน้อย และคริสตัลคาริยอน มีทั้งหมด 2 สีให้เลือก คือ สีแดง และสีน้ำเงินเข้ม
ผ้าพันคอผ้าไหม เซเลอร์มูน จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Premium Bandai วันที่ 30 มีนาคม 2016 และสินค้าจะจัดส่งจริงเดือนมิถุนายน 2016 โดยจะขายในราคาผืนละ 4,800 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン シルクスカーフ