![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
Petite Chara! ซีรีส์ใหม่ เซเลอร์มูน SuperS ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า!
สินค้าในชุดนี้จะเป็นฟิกเกอร์ขนาด SD ผลิตออกมาทั้งหมด 5 ตัว ได้แก่ สมอลเลดี้เซเรนิตี้ เอริออส ไทเกอร์สอาย ฮอว์คอาย และฟิชอาย โดยเฉพาะลักษณะของฟิกเกอร์สมอลเลดี้ชุดเดรสจะใช้ชิ้นส่วนแบบใสทำให้ชุดเจ้าหญิงดูหรูหราสง่างามมากยิ่งขึ้น
นอกจากนี้สินค้าในเซ็ตนี้จะมีฐานเสียบกับ Ball Joint สำหรับปรับเปลี่ยนจัดท่าทางที่ชื่นชอบ รวมทั้งมีกล่องแพ็คเกจสำหรับจัดเก็บฟิกเกอร์และอุปกรณ์เสริมได้อีกด้วย
Petite Chara! เซเลอร์มูน SuperS จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Premium Bandai, Megatrea และร้าน Kiddy Land สาขาฮาราจูกุ และสาขาอุเมะดะ โอซาก้า วันที่ 2 มิถุนายน 2016 และสินค้าจะจัดส่งปลายเดือนตุลาคม 2016 โดยจะขายในราคาชุดละ 4,000 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก ぷちきゃら! 美少女戦士セーラームーン SuperS編