![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่! "ที่วางขวดน้ำ เซเลอร์มูน" ได้เผยโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าจะเป็นที่วางขวดน้ำรูปแบบตุ๊กตายัดนุ่น ผลิตออกมาทั้งหมด 3 แบบ ได้แก่ ลูน่า, อาร์เทมิส (สำหรับใส่ขวด 500ml) และ ไดอาน่า (สำหรับใส่ขวด 350ml) ด้านในจะเป็นแผ่นอะลูมิเนียมสำหรับเก็บกักความร้อนและความเย็นของขวดได้เป็นอย่างดี
ที่วางขวดน้ำ เซเลอร์มูน จะออกวางจำหน่ายผ่านร้านขายสินค้าอะนิเมะและร้านขายสินค้าเบ็ดเตล็ดทั่วประเทศญี่ปุ่นปลายเดือนเมษายน 2019 โดยจะขายในราคาชิ้นละ 2,400 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン ペットボトルホルダー