![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่ "ซีรี่ส์ซอฟท์ครีม" พร้อมวางจำหน่ายที่ร้าน Sailor Moon Store ในห้าง Laforet ฮาราจูกุ ประเทศญี่ปุ่นแล้วจ้า!
ดีไซน์ของสินค้าในซีรี่ส์นี้จะใช้ภาพอาร์ตใหม่เป็นตัวละครอุซางิ อามิ เรย์ มาโกโตะ และมินาโกะในชุดไปรเวทสุดน่ารัก อยู่บนแบล็กกราวนด์ลายตารางหมากรุกสีชมพูสุดหวานแหวว ซึ่งสินค้าได้ผลิตออกมาทั้งหมด 4 รายการ ได้แก่
- แฟ้มใส ราคา 350 เยน (ไม่รวมภาษี)
- BOX กระดาษเมโม ราคา 800 เยน (ไม่รวมภาษี)
- แท่นวางสมาร์ทโฟน ราคา 1,500 เยน (ไม่รวมภาษี)
- พวงกุญแจอะคริลิค พร้อมโปสการ์ด ราคา 1,200 เยน (ไม่รวมภาษี)
สินค้าซีรี่ส์ซอฟท์ครีม จะออกวางจำหน่ายผ่านร้าน Sailor Moon Store และ Sailor Moon Store -petit- เดือนสิงหาคม 2020
ที่มาจาก ストアオリジナル ソフトクリームシリーズ