เซเลอร์มูน ภาคแรก ออกอากาศที่ประเทศเกาหลีใต้ทางช่อง CHAMP Animation Channel เป็นที่เรียบร้อยแล้ว โดยซีรี่ส์เซเลอร์มูนที่ทางเกาหลีเอามาฉายนั้นเป็นการเฉลิมลองครบรอบ 20 ปีเซเลอร์มูน และครบรอบ 15 ปีในการออกอากาศประเทศเกาหลี เมื่อปี 1997 เซเลอร์มูนได้เคยออกอากาศที่ประเทศเกาหลีทางช่อง KBS 2TV ซึ่งมียอดผู้ชม (เรทติ้ง) สูงสุดถึง 33.6%.
การ์ตูนเซเลอร์มูน เป็นผลงานออริจินอลของอาจารย์นาโอโกะ ทาเคอุจิ ผู้ซึ่งสร้างตัวเอกในชุดนักรบอัศวินเซเลอร์ พร้อมกับประโยคยอดฮิตที่โด่งดัง "ตัวแทนแห่งดวงจันทร์จะมาลงทันฑ์แกเอง" ซึ่งเซเลอร์มูนนั้นเป็นตัวอย่างที่ทำให้ชาวเกาหลีรู้จักอะนิเมชั่นญี่ปุ่นกันอย่างกว้างขว้าง
การนำเซเลอร์มูนมาฉายในครั้งนี้จะเป็นการนำภาพรีมาสเตอร์พร้อมกับการบันทึกพากย์เสียงใหม่ เพื่อให้เข้ากับสมัยใหม่มากขึ้น โดยเซเลอร์มูนจะออกอากาศทางเคเบิ้ลทีวีช่อง CHAMP Animation Channel ทุกวันพุธ-พฤหัสบดี เวลา 23.00-00.00 น. และรีรันอีกรอบ ทุกวันเสาร์ เวลา 20.00-22.00 น.
เพลงเปิด OP ที่ทันสมัยมากขึ้นจากเกาหลี
ตัวอย่างเวอร์ชั่นเกาหลี
ที่มาจาก: SBS ,Anione TV และ Champ TV
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgTq5Qfjusy3b7o1JLREKHrCLjWtwURvLeM2jRzEfHGgmQ8RynkkK-e-1od1R7w93nkV2VlOqaP0BDiNtNf0ZFcFmVQEPn2ildv8npCY9xFG6D2ouc0k9KsVobg03_Ha0thiDqfjVnaA5WENuTUgt-G9PIyJWxoQdkQ3_ckLpEB1R4Q1u5w61mZnBP6ZCk/s640/comment.png)