สวัสดีแฟนๆ เซเลอร์มูนในประเทศไทยทุกคน วันนี้มีสินค้าฟิกเกอร์ใหม่จากค่ายบันได เป็น Figuarts Zero เซเลอร์มูน ในเวอร์ชั่นภาค R ต้นแบบของฟิกเกอร์ตัวนี้มาจากการฉายอะนิเมะเซเลอร์มูน R ในปี 1993 ที่ตอนนั้นกำลังเป็นที่นิยมมาก โครงสร้างของฟิกเกอร์จะเป็นการปล่อยท่าไม้ตายของเซเลอร์มูน R ที่มีชื่อว่า "Moon Princess Halation " หรือที่เรารู้จักกันดีในท่า "พลังจันทราทรงกลด ปลดปล่อยวิญญาณร้าย" ที่มีขายใน DVD เซเลอร์มูน R ของ Right Beyond นั่นแหละ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgJ9p_NjZftaBlyW9wQem5wI748G9wUXIwFruFiTJ_Ew6wOlT5-RofxiKLbECfHOazeJB4U6hS0ev2q1cSihuw0ZeVMOHLRao9xXCCyW0zg4lXcWaxlumuFeCDBfs1tCjjBJDyCCCMrHLk/s640/458d97e7.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEicxST1g0eCGxiiUotUKROkjtWP91baF9ZJloJpj1yWuKOb_iDCGKocP8QKykRBBa-vXC7xVJOfwSAJpU4HhHqrEavXXBNhbBbHmCsjBiceiFjZSNFoOXDLBH2RIHJoaHsfeG9JfE8xhOo/s640/1115d30877ba39a8e1b084242b12e5f9efc41038.jpg)
ถ้าหากใครสนใจโปรดติดตามวัน Pre-Order สินค้าอย่างเป็นทางการได้ที่ Facebook Fanpage ของเราได้เลยนะจ๊ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh2VEgTCmcDtj-9VqcGO3aRf5n05rqgGIVu-DQSnav0tkZIS1AY6XLZmrbdBnUXmTML7t4Y-A0Y7j5cXc5qJRh5F786qtx9aC6BBgH6IzjXsyMExxD7qPqTv0eXOEpBCLuK0zoGI1ytw00/s640/e8a4fdfe.jpg)
อัพเดต 1
Figuarts Zero เซเลอร์มูน เริ่มเปิดจองอย่างเป็นทางการแล้ววันนี้ (20 พ.ย.2013) ในราคาตัวละ 9,240 เยน (ราคารวมภาษีแล้ว 5%) นอกจากนี้ทางเว็บ Tamashii ก็ยังอัพเดตบทสัมภาษณ์ผู้ผลิต Figuarts Zero เซเลอร์มูนอย่างทีม VOLKS อีกด้วย ทุกคนสามารถติดตามอ่านกันได้ที่ลิงค์แหล่งที่มาลิงค์ที่ 2 ด้านล่างเลยจ้า (ภาษาญี่ปุ่นนะ)
ป.ล. มีการเปลี่ยนความสูงจากเดิม 22 เซนติเมตร เป็น 19 เซนติเมตร
ที่มาจาก Sailor Moon Tamashii / 2 และ news!|美少女戦士セーラームーンチャンネル