![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgoesYNB3jzYzhcZqQJKySsVD7IqIMM_CxA5G1NCvKfesfOSP8_P83v25zqVU-yXd1Kx1iV_zu5XKRlUuw-Y24SFaVGqGXbxd87tdMb3qSiHe8cZyqC9Z5J_EYOLDLxCxsFXNWbFkjuDAI/s1600/1.png)
สินค้าชุดใหม่จากค่าย Re-ment "เซเลอร์มูน คริสตัล -วันธรรมดาของอัศวินเซเลอร์-" ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า
ลักษณะของสินค้าในไลน์นี้จะเป็นฟิกเกอร์ไอเท็มที่ใช้ในชีวิตประจำวันของอัศวินเซเลอร์ที่ได้ปรากฎอยู่ในอะนิเมะเซเลอร์มูน คริสตัล ซึ่งมีทั้งหมดอยู่ 8 ชุด ได้แก่
- อุซางิจังกับโรงเรียน
- อามิจังกับการเรียน
- เรย์จังกับการสักการะศาลเจ้า
- มาโกะจังกับเวลามื้อเที่ยง
- มินาโกะจังกับเวลาหลังเลิกเรียน
- อุซางิน้อยกับการออกนอกบ้าน
- ทุกคนในงานปาร์ตี้
- มาโมจังกับการออกเดท
สินค้า "เซเลอร์มูน คริสตัล -วันธรรมดาของอัศวินเซเลอร์-" ชุดนี้ จะออกวางจำหน่ายที่ประเทศญี่ปุ่นในวันที่ 27 กรกฎาคม 2015 โดยจะขายในราคาชิ้นละ 600 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーンCrystal セーラー戦士の日常