![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
ค่ายโคดันฉะประกาศทำหนังสือ Official Guide Book ฉลองครบรอบ 20 ปีเซเลอร์มูน โดยเนื้อหาภายในเล่มจะประกอบไปด้วย การแนะนำ "งานนิทรรศการเซเลอร์มูน" ที่จัดใน Roppongi Hills, คอลัมน์สินค้าครบรอบ 20 ปี, คอลัมน์พิเศษจากอะนิเมะ และ ละครเวที, บทสัมภาษณ์อันล้ำค่าของผู้ที่เกี่ยวข้องกับ "เซเลอร์มูน" ฯลฯ
ปกของหนังสือเล่มนี้จะเป็นภาพ 10 อัศวินเซเลอร์ที่วาดขึ้นใหม่โดยอ.นาโอโกะ ทาเคอุจิที่เคยจัดตั้งแสดงในงานนิทรรศการเซเลอร์มูนเมื่อกลางปี 2016 ที่ผ่านมา
หนังสือ Pretty Guardian Sailor Moon The 20th Anniversary Memorial Book จะออกวางจำหน่ายในร้านหนังสือและร้านหนังสือออนไลน์ทั่วประเทศญี่ปุ่นวันที่ 20 ตุลาคม 2016 โดยจะขายในราคาเล่มละ 2,480 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン20周年記念BOOK