![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
ฤดูใบไม้ร่วงปีนี้ได้มีการเปิดตัวแบรนด์แว่นตาน้องใหม่ MAISON SABAE ซึ่งตัวละครลำดับแรกที่จะนำมาผลิตเป็นแว่นตาคือ "เซเลอร์ V" ตัวละครจากเรื่องเซเลอร์มูน
แว่นตาสีแดงของเซเลอร์ V ผลิตด้วยมือของช่างฝีมือในแหล่งผลิตที่ขึ้นชื่อเรื่องแว่นตาในประเทศญี่ปุ่น "เมืองซาบาเอะ จังหวัดฟุกุอิ" ลักษณะของแว่นตาจะเป็นสีแดงมันวาวเงางาม วัสดุผลิตจากอะซิเตท ขนาดกรอบแว่นสามารถใส่ได้ทุกเพศ สินค้า MADE IN JAPAN ของแท้
MAISON SABAE แว่นตาเซเลอร์ V จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Premium Bandai วันที่ 8 พฤศจิกายน 2016 และสินค้าจะจัดส่งจริงเดือนมีนาคม 2017 โดยจะขายในราคาชิ้นละ 15,000 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก MAISON SABAE 美少女戦士セーラームーン セーラーV アイウェア