![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
ตุ๊กตาหมีเท็ดดี้ฉลองครบรอบ 25 ปี เซเลอร์มูนจากแบรนด์เก่าแก่ที่สุดในเยอรมัน "Steiff" ได้เริ่มเปิดให้จองสินค้าแล้วจ้า!
ลักษณะของตุ๊กตาหมีจะเป็นสีชมพู สวมใส่ชุดเซเลอร์มูนในโทนขาวน้ำเงิน มีริบบิ้นสีแดงติดที่หน้าอกและด้านหลังชุด ตรงหูจะหมุดด้วยป้ายสีขาวแดงของแบรนด์ Steiff บริเวณเท้าด้านขวาจะปักคำว่า "Sailor Moon" พร้อมรูปพระจันทร์เสี้ยวสีเหลือง
ตุ๊กตาหมีเท็ดดี้ Steiff x เซเลอร์มูน จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Premium Bandai วันที่ 20 มิถุนายน 2017 และสินค้าจะออกวางจำหน่ายที่ร้าน Otona Joshi Biyori และห้างสรรพสินค้าบางแห่งในประเทศญี่ปุ่นเดือนธันวาคม 2017 โดยจะขายในราคาตัวละ 40,000 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก シュタイフ×美少女戦士セーラームーン