![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
แหวนที่อิมเมจมาจากท่าไม้ตายของเหล่าอัศวินเซเลอร์ "แหวนพลังของอัศวินเซเลอร์" ชุดที่ 2 ได้เผยโฉมออกมาแล้วจ้า! แหวนชุดนี้ผลิตออกมาทั้งหมด 5 แบบ ตามธีมพลังท่าไม้ตายของอัศวินเซเลอร์ ได้แก่ เซเลอร์มูนน้อย (Pink Sugar Heart Attack), เซเลอร์ยูเรนัส (World Shaking), เซเลอร์เนปจูน (Deep Submerge), เซเลอร์พลูโต (Dead Scream) และ เซเลอร์แซทเทิร์น (Silent Wall)
แหวนชุดนี้ผลิตจากวัสดุเงิน 925 เคลือบทอง มีหินสีตามอิมเมจของอัศวินเซเลอร์ที่มีความหรูหราและน่ารักแบบผู้ใหญ่ มีทั้งหมด 3 ขนาด คือ 9, 11 และ 13
แหวนพลังของอัศวินเซเลอร์ 2 จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Premium Bandai วันที่ 13 เมษายน 2018 และสินค้าจะเริ่มจัดส่งจริงเดือนมิถุนายน 2018 โดยจะขายในราคาวงละ 12,000 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン セーラー戦士技リング第2弾