![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgoesYNB3jzYzhcZqQJKySsVD7IqIMM_CxA5G1NCvKfesfOSP8_P83v25zqVU-yXd1Kx1iV_zu5XKRlUuw-Y24SFaVGqGXbxd87tdMb3qSiHe8cZyqC9Z5J_EYOLDLxCxsFXNWbFkjuDAI/s1600/1.png)
สินค้าใหม่จากแบรนด์ PROPLICA ตัวที่ 4 เข็มกลัดคริสตัลสตาร์ จากเซเลอร์มูน R ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า ด้วยตัวสินค้าที่เหมือนจริงสัดส่วน 1:1 ขนาดของสินค้าเส้นผ่าศูนย์กลาง 74 x สูง 37 มิลลิเมตร ผลิตจากวัสดุ ABS
ตัวสินค้าด้านนอกจะเป็นตลับรูปดาวสีชมพูประดับด้วยอัญมณีเพชรเทียมใสๆหลากหลายสี ส่วนด้านในเมื่อถูกเปิดออกจะมีกระจกเล็กๆ และผลึกเงินมายาที่ล้อมรอบไปด้วยลายริบบิ้นสีทอง ตามอิมเมจในฉบับอะนิเมะเป๊ะ!!
นอกจากนี้เมื่อเวลาที่คุณเปิดฝาตลับคริสตัลสตาร์ขึ้น และกดไปที่บริเวณผลึกเงินมายา จะทำให้ผลึกเงินมายาสามารถเปล่งแสงไฟ LED ออกมาได้หลากหลายสี อีกทั้งยังมีเสียงซาวนด์เอฟเฟค เสียงดนตรี และเสียงพากย์ในซีนแปลงร่างที่มีการบันทึกใหม่จากคุณโคโตะโนะ มิตสึอิชิ ผู้พากย์เสียงเซเลอร์มูน ทำให้สินค้ามีลูกเล่นที่ดูสมจริงมากยิ่งขึ้น
PROPLICA เข็มกลัดคริสตัลสตาร์ จะเริ่มเปิดจองสินค้าผ่านร้านขายของเล่นทั่วประเทศญี่ปุ่นในวันที่ 30 ตุลาคม 2014 และสินค้าออกวางจำหน่ายจริงวันที่ 25 เมษายน 2015 ซึ่งจะขายในราคา 7,020 เยน (รวมภาษี)
ที่มาจาก PROPLICA クリスタルスター