![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่! ริบบิ้นตัวละครเซเลอร์มูนสำหรับคล้องกระเป๋า "เซเลอร์มูน คริสตัล Ribbon Bag Charm" ได้เผยโฉมออกมาแล้วจ้า!
ลักษณะของสินค้าจะเป็นริบบิ้นหนังแบบติดกระดุมสำหรับคล้องกระเป๋า ขนาดแบบไม่ติดกระดุมความยาว 16 x ความกว้าง 1.4 เซนติเมตร แบบติดกระดุมความยาวโดยรวม 4 เซนติเมตร มีทั้งหมด 6 แบบ 6 สี ได้แก่
- เซเลอร์มูน - ชมพู
- เซเลอร์มูนน้อย - ชมพู
- เซเลอร์เมอร์คิวรี่ - ฟ้า
- เซเลอร์มาร์ส - แดง
- เซเลอร์จูปิเตอร์ - เขียว
- เซเลอร์วีนัส - เหลือง
เซเลอร์มูน คริสตัล Ribbon Bag Charm จะออกวางจำหน่ายตามร้านขายของสะสมทั่วประเทศญี่ปุ่นวันที่ 25 มกราคม 2016 โดยแบบชิ้นจะขายในราคาชิ้นละ 650 เยน (ไม่รวมภาษี) และแบบยกกล่องจะขายในราคาชุดละ 3,900 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーンCrystal リボンバッグチャーム