![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าไลน์ใหม่จากค่าย Mega House "Petite Chara DX" ได้เปิดตัวอย่างเป็นทางการแล้วจ้า...! สินค้าลำดับที่ 1 "เซเลอร์มูน" จากเรื่องอัศวินดารา เซเลอร์มูน มีขนาดความสูง 9 เซนติเมตร ซึ่งจะมีความใหญ่กว่าฟิกเกอร์ซีรี่ส์ "Petite Chara" แบบธรรมดาทั่วไป
สินค้า Petite Chara DX เซเลอร์มูนตัวนี้ จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าเดือนมิถุนายน 2015 และสินค้าจะออกวางจำหน่ายตามร้านขายของสะสมทั่วประเทศญี่ปุ่นปลายเดือนกันยายน 2015 โดยจะขายในราคาตัวละ 4,500 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก ぷちきゃら でらっくす! 美少女戦士セーラームーン セーラームーン