![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้ากลิ่นหอมของกุหลาบ "เซเลอร์มูน Aroma UV Gel" ได้เผยโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าจะเป็นเจลกลิ่นหอมของกุหลาบให้ความชุ่มชื่น SPF32、PA+++ ปกป้องผิวจากรังสี UV ในชีวิตประจำวัน บรรจุลงในแพ็คเกจเจ้าหญิงเซเรนิตี้ สามารถใช้ทาตามร่างกาย ใบหน้า หรือรองพื้นก่อนแต่งหน้าได้
ส่วนผสมของเจลจะประกอบไปด้วยนาโนไฮยาลูโรนิค นาโนคอลลาเจน อนุพันธ์วิตามิน C สารสกัดดอกกุหลาบ สารสกัดผลทับทิม สารสกัดถั่วเหลือง และสารสกัดดอกชบา
เซเลอร์มูน Aroma UV Gel จะออกวางจำหน่ายตามร้านขายยาทั่วประเทศญี่ปุ่นวันที่ 12 เมษายน 2017 โดยจะขายในราคาหลอดละ 1,000 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก アロマUVジェル 美少女戦士セーラームーン