![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
Petite Chara! ซีรีส์ใหม่ เซเลอร์มูน -ภาคดาร์กคิงด้อม- ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าในชุดนี้จะเป็นฟิกเกอร์ขนาด SD มีความสูง 5.5 เซนติเมตร ผลิตออกมาทั้งหมด 7 ตัว ได้แก่
- เจ้าหญิงเซเรนิตี้
- เจ้าชายเอนดิเมียน
- ควีนเบริล
- กุนไซต์
- ซอยไซต์
- เนฟไลท์
- เจไดท์
ฟิกเกอร์เจ้าหญิงเซเรนิตี้ในชุดนี้จะใช้ท่าโพสในเพลง Ending ของภาค S "Tuxedo Mirage" โดยท่าโพสจะเป็นท่าสะบัดปลายกระโปรง ชิ้นส่วนของผมและกระโปรงเดรสจะเป็นชิ้นส่วนแบบใสๆ
นอกจากนี้สินค้าในเซ็ตนี้จะมีฐานเสียบกับ Ball Joint สำหรับปรับเปลี่ยนจัดท่าทางที่ชื่นชอบ รวมทั้งมีกล่องแพ็คเกจสำหรับจัดเก็บฟิกเกอร์และอุปกรณ์เสริมได้อีกด้วย
Petite Chara! เซเลอร์มูน -ภาคดาร์กคิงด้อม- จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Premium Bandai, Megatrea Shop และร้าน Kiddy Land สาขาฮาราจูกุ และอุเมะดะ โอซาก้า วันที่ 26 มกราคม 2017 และสินค้าจะจัดส่งจริงปลายเดือนพฤษภาคม 2017 โดยจะขายในราคาชุดละ 5,700 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก ぷちきゃら! 美少女戦士セーラームーン ダーク・キングダム編