![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่! เคสสมาร์ทโฟนลายผลึกเงินมายาและดอกไม้ เซเลอร์มูน x อาซากุสะบุงโกะ ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าจะเป็นเคสสมาร์ทโฟนงานหัตถกรรมเครื่องหนังที่ผลิตจากหนังวัวสีขาวในเมืองฮิเมะจิ เป็นงานหนังแท้ที่สามารถมานำมาตกแต่งให้มีลวดลายและสีสันได้ด้วยเทคนิคการย้อมสีแบบยูเซน
เคสชิ้นนี้สามารถใช้กับโทรศัพท์ iPhoneX/8/7/6 รวมทั้ง Android นอกจากนี้ยังมีตัวตุ้งติ้งเป็นพระจันทร์เสี้ยวที่ผลิตจากทอง 24 ห้อยพร้อมกับเม็ดคริสตัลอีกด้วย
ลวดลายของเคสโทรศัพท์จะเป็นลายดอกไม้ที่ให้สีตรงกับโบว์ของอัศวินเซเลอร์ในแต่ละคน ผนึกรวมกับภาพอาร์ตผลึกเงินมายาทรงดอกไม้และสัญลักษณ์ดวงดาวของ 10 อัศวินเซเลอร์
เคสสมาร์ทโฟน เซเลอร์มูน x อาซากุสะบุงโกะ จะเริ่มออกวางจำหน่ายผ่านเว็บไซต์ IEI วันที่ 14 กันยายน 2018 โดยจะขายในราคาใบละ 19,800 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン×浅草文庫 クリスタル花菱文 友禅染牛革スマホケース