![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่ ตะเกียบเซเลอร์มูน DX My Chopsticks Collection ชุดที่ 3 ได้เผยโฉมแล้วจ้า!
ลักษณะของสินค้าตะเกียบชุดนี้จะมีทั้งหมด 2 แบบ แบบแรกจะเป็นตะเกียบหัวปากกาแปลงร่าง "ลิปร็อด" ของเซเลอร์พลูโต ด้ามตะเกียบเป็นสีชมพูผลิตจากวัสดุ AS ด้ามหัวของตะเกียบจะเป็นสีเงินเงาวับผลิตจาก ABS ขนาดของตะเกียบมีความกว้าง 2.7 x ความสูง 22.5 x ความลึก 1.7 เซนติเมตร
แบบที่ 2 จะเป็นตะเกียบ "กุญแจประตูมิติ" ของสมอลเลดี้ ด้ามและหัวของตะเกียบจะเป็นสีทอง ผลิตจากวัสดุ AS และ ABS ขนาดของตะเกียบมีความกว้าง 2.3 x ความสูง 22.5 x ความลึก 1.2 เซนติเมตร
สินค้าตะเกียบเซเลอร์มูน DX My Chopsticks Collection ชุดที่ 3 นี้ จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Premium Bandai วันที่ 15 กันยายน - 15 ตุลาคม 2015 และสินค้าจะจัดส่งจริงเดือนธันวาคม 2015 โดยจะขายในราคาคู่ละ 1,620 เยน (รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン DXマイ箸コレクション ~セーラープルート 変身リップロッド&スモール・レディ 時空の鍵~