![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
กระเป๋าสำหรับใช้ในชีวิตประจำวันชุดใหม่! กระเป๋า ECO และกระเป๋าผ้าฝ้าย ลายเซเลอร์มูนได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า
กระเป๋า ECO ขนาดความสูง 38 x ความกว้าง 38 เซนติเมตร สายถือยาว 65 เซนติเมตร มีทั้งหมด 2 ลาย คือลายซูเปอร์เซเลอร์มูน และลายสี่เหลี่ยม สามารถพับพกพาไปไหนมาไหนได้สะดวกแถมยังช่วยลดโลกร้อนจากการใช้ถุงพลาสติกได้อีกด้วย
กระเป๋า ECO ทั้ง 2 ลายนี้ จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ AMAZON วันที่ 8 ธันวาคม 2015 และจะออกวางจำหน่ายจริงตามร้านขายสินค้าอะนิเมะทั่วประเทศญี่ปุ่นเดือนเมษายน 2016 โดยจะขายในราคาใบละ 600 เยน (ไม่รวมภาษี)
กระเป๋าผ้าฝ้าย ขนาดความสูง 20 x ความกว้าง 30 x ความกว้างของก้นกระเป๋า 10 เซนติเมตร มีทั้งหมด 2 ลาย คือลายซูเปอร์เซเลอร์มูน และลายโบว์
กระเป๋าผ้าฝ้ายทั้ง 2 ลายนี้ จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ AMAZON วันที่ 8 ธันวาคม 2015 และจะออกวางจำหน่ายจริงตามร้านขายสินค้าอะนิเมะทั่วประเทศญี่ปุ่นเดือนเมษายน 2016 โดยจะขายในราคาใบละ 940 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン エコバッグ/マチ付コットンバッグ