![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่! เคสฝาพับเซเลอร์มูน ลายพฤกษชาติ สำหรับสมาร์ทโฟนทั่วไป ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าจะเป็นเคสสมาร์ทโฟนแบบพับได้ ซึ่งจะเหมาะกับโทรศัพท์ที่มีขนาดหน้าจอกว้าง 5 นิ้ว และขนาดความสูง 14 x ความกว้าง 7 x ความลึก 1 เซนติเมตร การออกแบบของเคสในชุดนี้จะเป็นอาร์ตลายดอกไม้ผสมผสานกับตัวละครในเรื่องเซเลอร์มูน โดยจะมีทั้งหมด 4 ลาย ได้แก่
- อัศวินเซเลอร์ทั้ง 5
- เซเลอร์ยูเรนัส & เซเลอร์เนปจูน
- เซเลอร์มูนน้อย & เซเลอร์พลูโต & เซเลอร์แซทเทิร์น
- เซเลอร์สตาร์ไลท์
เคสฝาพับเซเลอร์มูน ลายพฤกษชาติทั้ง 4 ลาย จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Gourmandise วันที่ 21 มกราคม 2016 และจะออกวางจำหน่ายตามร้านขายสินค้าอิเล็กทรอนิกส์ทั่วประเทศญี่ปุ่นเดือนพฤษภาคม 2016 ยกเว้นลายสตาร์ไลท์ที่จะมีออกวางจำหน่ายในร้าน Kiddy Land สาขาอุเมะดะ โอซาก้าเท่านั้น ซึ่งจะขายในราคาชิ้นละ 3,780 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン ボタニカル柄汎用手帳型スマートフォンカバー(M)