![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่ "ที่ใส่นามบัตร เซเลอร์มูน" ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าจะเป็นที่ใส่นามบัตรลวดลายขนมหวานทรงไอเท็มและตัวละครจากเรื่องเซเลอร์มูน ผลิตออกมาทั้งหมด 2 แบบ 4 ชิ้น ได้แก่ แบบ Sweets Style (2 ชิ้น) และ Sugary Style (2 ชิ้น)
ที่ใส่นามบัตรชุดนี้ นอกจากจะมีช่องใส่นามบัตรได้ถึง 2 ช่องแล้ว ก็ยังมีฟังก์ชั่นอื่นๆอีก อาทิ สายคล้องคอ สายรอกที่สามารถดึงยืดออกมาได้ และ ตัวคล้องปากกาที่สามารถใส่เข้าใส่ออกได้อีกด้วย
ที่ใส่นามบัตร Sweets Style ผลิตออกมาทั้งหมด 2 ชิ้น ซึ่งจะเป็นลาย "5 อัศวินเซเลอร์" และ "เซเลอร์มูนน้อย & 4 อัศวินเซเลอร์ระบบสุริยะรอบนอก" โดยจุดเด่นของ Sweets Style จะเป็นชิ้นส่วนโบว์เคลือบเงาสะท้อนแสงสีพิงค์โกลด์
ส่วนที่ใส่นามบัตร Sugary Style ผลิตออกมาทั้งหมด 2 ชิ้นเช่นเดียวกัน โดยจะเป็นลาย "เซเลอร์มูน & เซเลอร์มูนน้อย" และ "เนโอควีนเซเรนิตี้" โดยจุดเด่นของ Sugary Style ก็คือการตกแต่งด้วยหินและไข่มุก
ที่ใส่นามบัตร เซเลอร์มูน จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Premium Bandai วันที่ 22 มกราคม 2020 และสินค้าจะจัดส่งจริงปลายเดือนพฤษภาคม 2020 โดยจะขายในราคาชิ้นละ 3,200 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン 名刺ホルダー