![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgoesYNB3jzYzhcZqQJKySsVD7IqIMM_CxA5G1NCvKfesfOSP8_P83v25zqVU-yXd1Kx1iV_zu5XKRlUuw-Y24SFaVGqGXbxd87tdMb3qSiHe8cZyqC9Z5J_EYOLDLxCxsFXNWbFkjuDAI/s1600/1.png)
หลังจากสินค้า "จานเมลามีน" ชุดแรก ได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี บัดนี้จานเมลามีน ลายเซเลอร์มูน ชุดที่ 2 ได้เผยโฉมออกมาอย่างเป็นทางการแล้วจ้า!
ซึ่งลายพิมพ์ของจานเมลามีนนี้ผลิตออกมาทั้งหมด 2 แบบ 4 ลายด้วยกันคือ แบบแรกจะเป็นงานสไตล์กระจกสี มีลายอัศวินเซเลอร์ทั้ง 5 และลายเซเลอร์มูนน้อยกับอัศวินระบบสุริยะจักรวาลรอบนอก ส่วนอีกแบบนึงจะเป็นแบบเช็ค มีลายเช็คสีชมพู และเช็คสีฟ้า โดยสินค้าจานเมลามีน เซเลอร์มูน ชุด 2 นี้มีแผนที่จะออกวางจำหน่ายเดือนธันวาคม 2014 ในราคาใบละ 600 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン メラミンプレート2