![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgoesYNB3jzYzhcZqQJKySsVD7IqIMM_CxA5G1NCvKfesfOSP8_P83v25zqVU-yXd1Kx1iV_zu5XKRlUuw-Y24SFaVGqGXbxd87tdMb3qSiHe8cZyqC9Z5J_EYOLDLxCxsFXNWbFkjuDAI/s1600/1.png)
สินค้าใหม่!! เซเลอร์ผ้ากันเปื้อน (รุ่น อัศวินเซเลอร์ และเซเลอร์มูนน้อย) เตรียมออกมาดูดเงินแฟนๆกันอีกแล้วจ้า ขนาดของผ้ากันเปื้อนจะเป็นไซส์เลดีส์ M มีความยาว 87 ซม. ชิ้นส่วนของโบว์ 73 ซม. ตัวชุดผลิตจากผ้าฝ้าย 100% ชิ้นส่วนโบว์ผลิตจากโพลีเอสเตอร์ 100%
ผ้ากันเปื้อนรุ่นที่ 2 นี้มีทั้งหมด 5 แบบ คือเซเลอร์มูนน้อย เซเลอร์เมอร์คิวรี่ เซเลอร์มาร์ส เซเลอร์จูปิเตอร์ และเซเลอร์วีนัส ราคาของสินค้าจะขายอยู่ที่ชุดละ 6,480 เยน (รวมภาษี) โดยจะเริ่มเปิดให้จองผ่านเว็บ Premium Bandai ในวันที่ 16 ตุลาคม 2014 และสินค้าจะได้รับจริงเดือนธันวาคม 2014