![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgoesYNB3jzYzhcZqQJKySsVD7IqIMM_CxA5G1NCvKfesfOSP8_P83v25zqVU-yXd1Kx1iV_zu5XKRlUuw-Y24SFaVGqGXbxd87tdMb3qSiHe8cZyqC9Z5J_EYOLDLxCxsFXNWbFkjuDAI/s1600/1.png)
สินค้าใหม่ ตุ๊กตา PULLIP เจ้าหญิงเซเรนิตี้จากราชอาณาจักรซิลเวอร์มิเรเนียม ได้ปรากฎโฉมออกมาดูดเงินแฟนๆให้ได้ฟินกันแล้วจ้า!! ลักษณะของตุ๊กตาตัวนี้ คือ จะมีผมสียาวเหลือง มีพระจันทร์ส่องแสงบนหน้าผากของตุ๊กตา ตัวชุดทำจากวัสดุชีฟองอันแสนนุ่มสีขาวบริสุทธิ์ พร้อมด้วยผ้าลูกไม้ที่มีความละเอียด และเม็ดไข่มุกที่ประดับอยู่บริเวณช่วงอกและผม
ส่วนรายละเอียดเรื่องราคา และวันออกจำหน่ายทางต้นสังกัดยังไม่ประกาศอย่างเป็นทางการ โปรดติดตามข่าวความคืบหน้าในเรื่องนี้กันต่อไปนะจ๊ะ
อัพเดต ตุ๊กตา PULLIP เจ้าหญิงเซเรนิตี้ จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Premium Bandai ในวันที่ 17 ตุลาคม 2014 และสินค้าจะจัดส่งในเดือนธันวาคม 2014 โดยจะขายในราคาตัวละ 18,360 เยน (รวมภาษี) หากสั่งจองกับเว็บ Premium Bandai ก็จะได้รับสร้อยคอผลึกเงินมายารวมไว้ในแพ็คเกจด้วย ใครสนใจก็หาสั่งซื้อกันโลด
ที่มาจาก プーリップ/プリンセス・セレニティ