![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่ "เซเลอร์มูน Sailor Macaron Mascot Charm" ได้เผยโฉมออกมาแล้วจ้า!
ลักษณะของสินค้าจะเป็นกระเป๋ามาสคอตทรงกลมคล้ายขนมมาการองในชุดอัศวินเซเลอร์ เหมาะสำหรับใส่ของชิ้นเล็กๆ เช่น เหรียญเงิน หรือเครื่องประดับ นอกจากนี้ยังมีโซ่ทองแนบติดมากับกระเป๋าสำหรับเอาไว้แขวนกับกระเป๋าใบใหญ่ๆได้อีกด้วย
สินค้ามีทั้งหมด 5 ลาย ได้แก่ เซเลอร์มูน เซเลอร์เมอร์คิวรี่ เซเลอร์มาร์ส เซเลอร์จูปิเตอร์ และเซเลอร์วีนัส
เซเลอร์มูน Sailor Macaron Mascot Charm จะออกวางจำหน่ายตามร้านขายสินค้าจิปาถะทั่วประเทศญี่ปุ่นเดือนกุมภาพันธ์ 2016 โดยจะขายในราคาใบละ 2,400 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン セーラーマカロンマスコットチャーム セーラームーン/セーラーマーキュリー/セーラーマーズ/セーラージュピターー/セーラーヴィーナス