![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
ตุ๊กตาแฟชั่น PULLIP ซีรี่ส์เซเลอร์มูนตัวที่ 27 เจ้าหญิงผู้ปกป้องดาวคินโมคุ "เจ้าหญิงคะคิว" ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า!
ตุ๊กตา PULLIP เจ้าหญิงคะคิว จะมีมงกุฏและเครื่องประดับสุดแสนจะงดงาม เครื่องแต่งกายสีแดงที่ดูลึกลับ สีหน้าของตุ๊กตาบ่งบอกถึงความเมตตาและหนักแน่น ขนาดตุ๊กตามีสัดส่วน 1/6 หัวใหญ่ และมีข้อต่อตามร่างกายทำให้จัดท่าทางของตุ๊กตาได้อย่างอิสระ นอกจากนี้ตุ๊กตายังสามารถกระพริบตาซ้าย-ขวาได้อีกด้วย
ตุ๊กตา PULLIP เจ้าหญิงคะคิว -รุ่นธรรมดา- จะออกวางจำหน่ายที่ประเทศญี่ปุ่นกลางเดือนกันยายน 2018 โดยจะขายในราคาตัวละ 22,000 เยน (ไม่รวมภาษี)
ส่วนตุ๊กตา PULLIP เจ้าหญิงคะคิว -รุ่น Premium Bandai- จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บ Premium Bandai วันที่ 8 มิถุนายน 2018 และสินค้าจะจัดส่งจริงกลางเดือนกันยายน 2018 โดยจะขายในราคาตัวละ 22,000 เยน (ไม่รวมภาษี) ซึ่งเวอร์ชั่นนี้จะมีภาพฉากหลังแนบมากับสินค้าด้วย
ที่มาจาก プーリップ/火球皇女