![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjRFLxBSXYLs_NKqQxliNhkBEM1qJWRIPf_KdX-SxuFPKj9OmImJvgc1ik4-2ZeVB57TVCmgQxRVVjjb4pb8XfRBAFJ5Os_geZRzkeeKiT3KrRR0D9-J_4rqFI3kEnJ6INxRcIRH4pYD5LE/s1600/1.png)
สินค้าใหม่! "เซเลอร์มูน Moon Miracle Music Box" ได้ปรากฎโฉมออกมาแล้วจ้า! ลักษณะของสินค้าจะเป็นกล่องดนตรีที่มีดีไซน์แบบเดียวกับของเล่นที่เคยถูกปล่อยในช่วงที่อะนิเมะเซเลอร์มูน R ออกอากาศในยุค 90
กล่องดนตรีตัวนี้จะถูกสร้างขึ้นมาใหม่ให้ต่างไปจากของเดิม โดยตัวกล่องดนตรีจะมีการลงสีแบบเคลือบเงาสะท้อนแสง ฝาปิดจะประดับไปด้วยพลอยเทียมหลากสีสันสดใส เมื่อเล่นดนตรีชิ้นส่วนคริสตัลสวารอฟสกี้ที่อยู่ด้านในกล่องก็จะเปล่งแสงขึ้นมา ส่วนเพลงที่บันทึกลงในกล่องดนตรีจะใช้เพลง Moon Revenge ซึ่งเพลงประกอบภาพยนตร์เซเลอร์มูน R และตัวกล่องยังสามารถเก็บเครื่องประดับได้อีกด้วย
นอกจากนี้ราวๆปลายเดือนมิถุนายน จะมีการเปิดให้จองสินค้ากล่องดนตรี "เซเลอร์มูน Moon Rainbow Miracle Music Box" ที่มีดีไซน์แบบเดียวกับของเล่นที่เคยถูกปล่อยในช่วงที่อะนิเมะเซเลอร์มูน S ออกอากาศในยุค 90 อีกด้วย
เซเลอร์มูน Moon Miracle Music Box จะเริ่มเปิดให้จองสินค้าผ่านเว็บเซเลอร์มูน FC Secret Site ใน Pretty Guardians ตั้งแต่วันที่ 3 มิถุนายน 2019 และสินค้าจะจัดส่งจริงกลางเดือนพฤศจิกายน 2019 โดยจะขายในราคาชิ้นละ 8,800 เยน (ไม่รวมภาษี)
ที่มาจาก 美少女戦士セーラームーン ムーンミラクルオルゴール